Thứ tư, Ngày 25-04-2018
Bidiphar - Nhà máy sản xuất dược phẩm đạt tiêu chuẩn GMP - WHO; Hệ thống kiểm nghiệm đạt tiêu chuẩn GLP; Hệ thống bảo quản thuốc đạt tiêu chuẩn GSP; Hệ thống phân phối đạt tiêu chuẩn GDP, GPP; Hệ thống quản lý chất lượng đạt tiêu chuẩn ISO 9001:2008, nhiều năm liền được người tiêu dùng bình chọn "Hàng Việt Nam Chất Lượng Cao"
Chọn ngôn ngữ
Trang chủ » Dược phẩm » Thuốc giảm đau - hạ sốt - chống viêm

BIRAGAN 300

BIRAGAN 300


Thành phần:
Paracetamol.............................................300 mg
Tá dược (Suppocire NAI 25 A) vừa đủ ........1 viên

Dạng bào chế của thuốc: Thuốc đạn.

Quy cách đóng gói: Hộp 50 viên, hộp 10 viên.

Chỉ định điều trị: Hạ sốt, giảm đau từ nhẹ đến vừa dành cho trẻ em có cân nặng từ 15 kg – 24 kg (khoảng 4 đến 9 tuổi).

Liều lượng:
- Biragan 300 thích hợp cho trẻ em cân nặng từ 15 kg đến 24 kg (khoảng 4-9 tuổi), liều dùng là 1 viên đặt hậu môn 300 mg Paracetamol, nếu cần nhắc lại sau 6 giờ, không sử dụng quá 4 viên đặt hậu môn trong 1 ngày.

Cách dùng và đường dùng:
- Dùng đường trực tràng, không được uống.
- Biragan 300 dạng viên đặt hậu môn, giải phóng hoạt chất ở nhiệt độ thân nhiệt (37°C) vì vậy nên để thuốc vào tủ lạnh (4-10°C) trong khoảng thời gian 5-10 phút trước khi sử dụng.
- Thuốc này không thích hợp cho trẻ bị tiêu chảy.
- Ngoài ra khi trẻ sốt cao trên 38,5°C, nên phối hợp thêm các liệu pháp hạ nhiệt để tăng hiệu quả của thuốc:
+ Cởi bỏ bớt quần áo cho trẻ.
+ Cho trẻ uống thêm chất lỏng.
+ Không để trẻ ở nơi quá nóng.
+ Nếu cần tắm cho trẻ bằng nước ấm, có nhiệt độ thấp hơn 2°C so với thân nhiệt của trẻ.

Chống chỉ định: 
- Mẫn cảm với một trong các thành phần của thuốc.
- Thiếu máu hoặc có bệnh tim, phổi, thận hoặc gan.
- Thiếu hụt glucose-6-phosphat dehydrogenase.
- Mới bị viêm hậu môn, trực tràng hoặc chảy máu trực tràng.

Thận trọng:
- Không nên phối hợp với các chế phẩm khác có chứa paracetamol để tránh bị quá liều hoặc ngộ độc thuốc.
- Khi triệu chứng đau kéo dài quá 5 ngày hoặc sốt quá 3 ngày, ngừng điều trị và thông báo cho nhân viên y tế.
- Trường hợp có bệnh gan, bệnh thận nặng nên tham khảo ý kiến của Bác sĩ hoặc Dược sĩ khi dùng thuốc.
- Bác sĩ cần cảnh báo bệnh nhân về các dấu hiệu của phản ứng trên da nghiêm trọng như hội chứng Steven-Johnson (SJS), hội chứng hoại tử da nhiễm độc (TEN) hay hội chứng Lyell, hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính (AGEP).

Hạn dùng: 36 tháng kể từ ngày sản xuất.

Bảo quản: Nơi khô, nhiệt độ không quá 30°C, tránh ánh sáng. 

 Quay lại
SẢN PHẨM MỚI