Thứ ba, Ngày 25-09-2018
Bidiphar - Nhà máy sản xuất dược phẩm đạt tiêu chuẩn GMP - WHO; Hệ thống kiểm nghiệm đạt tiêu chuẩn GLP; Hệ thống bảo quản thuốc đạt tiêu chuẩn GSP; Hệ thống phân phối đạt tiêu chuẩn GDP, GPP; Hệ thống quản lý chất lượng đạt tiêu chuẩn ISO 9001:2008, nhiều năm liền được người tiêu dùng bình chọn "Hàng Việt Nam Chất Lượng Cao"
Chọn ngôn ngữ
Trang chủ » Dược phẩm » Thuốc giảm đau - hạ sốt - chống viêm

BIRAGAN DAY

BIRAGAN DAY

Thành phần:

Paracetamol     500 mg
Loratadin    5 mg
Pseudoephedrin HCl    30 mg
Tá dược vừa đủ     1 viên

Dạng bào chế: Viên nén

Quy cách đóng gói: Hộp 10 vỉ x 10 viên

Chỉ định:
Trong các trường hợp cảm lạnh, cảm cúm mà không gây buồn ngủ nhằm làm giảm các triệu chứng:
-     Sốt, hắt hơi, ớn lạnh, đau đầu, đau họng.
-     Đau nhức bắp thịt, xương khớp.
 Nghẹt mũi, sổ mũi, viêm mũi.

Chống chỉ định:
- Mẫn cảm với một trong các thành phần của thuốc.
- Người bệnh nhiều lần thiếu máu hoặc có bệnh tim, phổi, thận hoặc gan.
- Người bệnh thiếu hụt G6PD.       
- Bệnh nhân đang dùng thuốc IMAO.
- Bệnh nhân glocom góc đóng, cao huyết áp nặng, bí tiểu, bệnh động mạch vành nặng và cường giáp.

Liều dùng - Cách dùng:
- Trẻ em trên 11 tuổi và người lớn: Uống 1 viên/ lần x 2 lần /ngày.
- Trẻ em 6 - 11 tuổi: Uống 1/2 viên/ lần x 2 lần/ngày
Hoặc theo chỉ định của Bác sĩ..

Thận trọng:
- Người bệnh có thiếu máu từ trước.
- Bệnh nhân suy giảm chức năng thận, bệnh mạch vành, đau thắt ngực, tiểu đường, suy tim, người già.
- Phụ nữ có thai.
- Không dùng chung với các thuốc khác có chứa Paracetamol, Pseudoephedrin, Loratadin.

Hạn dùng: 36 tháng kể từ ngày sản xuất
 
Bảo quản: Tránh ánh sáng.


 Quay lại
SẢN PHẨM MỚI